पंतप्रधान कार्यालय
azadi ka amrit mahotsav

पश्चिम आशियातील संघर्ष संपुष्टात आणण्यासाठी अमेरिका आणि इराण यांच्यामध्‍ये झालेल्या सहमतीचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी केले स्वागत

प्रविष्टि तिथि: 15 JUN 2026 3:00PM by PIB Mumbai

नवी दिल्‍ली, 15 जून 2026

 

पश्चिम आशियातील संघर्ष संपुष्टात आणण्यासाठी अमेरिका आणि इराण यांच्यामध्‍ये  झालेल्या सहमतीचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी स्वागत केले आहे.

या संघर्षामुळे जगभरात गंभीर आर्थिक कोंडी निर्माण झाली असून अनेक देशांना जीवितहानीचे नुकसान सोसावे लागले असल्याचेही पंतप्रधानांनी नमूद केले आहे.

या दोन्ही देशांमधली सहमती प्रत्यक्षात अंमलात आल्याने संघर्षग्रस्त  प्रदेशात शांतता आणि स्थैर्य प्रस्थापित होण्यास मदत होईल, तसेच सागरी वाहतूक आणि व्यापार स्वातंत्र्याचीही सुनिश्चित होईल, अशी आशाही पंतप्रधानांनी व्यक्त केली आहे.

उर्वरित मुद्द्यांवर होणाऱ्या चर्चेतून एक शाश्वत आणि अंतिम तोडगा निघेल अशी आशा भारताला असल्याचेही त्यांनी म्हटले आहे.

यासंदर्भात पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी ‘एक्स’  या समाज माध्यमावर सामायिक केलेला संदेश :

पश्चिम आशियातील संघर्ष संपुष्टात आणण्यासाठी अमेरिका आणि इराण दरम्यान झालेल्या सहमतीचेमी स्वागत करतो. या संघर्षामुळे जगभरात गंभीर आर्थिक कोंडी निर्माण झाली होती आणि अनेक देशांमध्ये जीवितहानी झाली होती.

ही सहमती प्रत्यक्षात अमलात आल्याने संघर्षग्रस्त प्रदेशात शांतता आणि स्थैर्य पुनर्स्थापित होण्यास मदत होईल, तसेच सागरी वाहतूक आणि व्यापार स्वातंत्र्याची सुनिश्चिती होईल, अशी आशा भारताला आहे. उर्वरित मुद्द्यांवर होणाऱ्या चर्चेतून एक शाश्वत आणि अंतिम तोडगा निघेल याकडे अशी आशा आम्हाला आहे.

 

* * *

सुवर्णा बेडेकर/तुषार पवार/दर्शना राणे

सोशल मिडियावर आम्हाला फॉलो करा:@PIBMumbai   Image result for facebook icon /PIBMumbai    /pibmumbai  pibmumbai[at]gmail[dot]com  /PIBMumbai    /pibmumbai


(रिलीज़ आईडी: 2272940) आगंतुक पटल : 29
इस विज्ञप्ति को इन भाषाओं में पढ़ें: English , Urdu , हिन्दी , Assamese , Bengali , Bengali-TR , Manipuri , Punjabi , Gujarati , Tamil , Telugu , Kannada , Malayalam