पंतप्रधान कार्यालय
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी प्रधानमंत्री मुद्रा योजनेच्या 11व्या वर्षपूर्तीनिमित्त तिच्या यशाची प्रशंसा केली
पंतप्रधानांनी एक संस्कृत सुभाषित सामायिक केले,ज्यात एका बुद्धिमान व्यक्तीचे गुण अधोरेखित केले आहेत
प्रविष्टि तिथि:
08 APR 2026 2:09PM by PIB Mumbai
नवी दिल्ली, 8 एप्रिल 2026
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी आज नमूद केले की, बरोबर 11 वर्षांपूर्वी सुरू करण्यात आलेली प्रधानमंत्री मुद्रा योजना, युवकांच्या स्वयंरोजगारासाठी अतिशय उपयुक्त ठरली आहे.
पंतप्रधानांनी म्हटले आहे की, या योजनेचे यश हे दर्शवते की, एखाद्या व्यक्तीला योग्य संधी मिळाल्यास, ती व्यक्ती केवळ आत्मनिर्भरच बनत नाही, तर राष्ट्राच्या प्रगतीतही योगदान देऊ शकते. या संदर्भात मोदींनी एक संस्कृत सुभाषित सामायिक केले, ज्यात एका बुद्धिमान व्यक्तीचे गुण अधोरेखित केले आहेत .
पंतप्रधानांनी एक्सवर लिहिले:
"बरोबर 11 वर्षांपूर्वी सुरू करण्यात आलेली प्रधानमंत्री मुद्रा योजना युवकांच्या स्वयंरोजगारासाठी अतिशय उपयुक्त ठरली आहे. ही योजना यशस्वीपणे सांगते की योग्य संधी मिळणे एखाद्या व्यक्तीवर न आत्मनिर्भर होऊ शकते, उलट राष्ट्राची प्रगती देखील होऊ शकते. या योजनेचे यश हे दर्शवते की, एखाद्या व्यक्तीला योग्य संधी मिळाल्यास, ती व्यक्ती केवळ आत्मनिर्भरच बनू शकत नाही, तर राष्ट्राच्या प्रगतीतही योगदान देऊ शकते.
आत्मज्ञानं समारम्भस्तितिक्षा धर्मनित्यता।
यमर्था नापकर्षन्ति स वै पण्डित उच्यते॥
#11YearsOfMUDRA"
ज्या व्यक्तीला त्याच्या क्षमतेची पूर्ण जाणीव आहे, जो आत्मनिर्भर आहे आणि परोपकारी कार्य करण्यासाठी कटिबद्ध आहे, जो प्रतिकूल परिस्थितीला धीराने सामोरा जातो आणि जो सातत्याने सदाचाराचे आचरण करतो आणि ज्याला लोभ त्यांच्या मार्गापासून विचलित करू शकत नाही त्याला खऱ्या अर्थाने ज्ञानी म्हटले जाते.
नेहा कुलकर्णी/सुषमा काणे/प्रिती मालंडकर
सोशल मिडियावर आम्हाला फॉलो करा:
@PIBMumbai
/PIBMumbai
/pibmumbai
pibmumbai[at]gmail[dot]com
/PIBMumbai
/pibmumbai
(रिलीज़ आईडी: 2249985)
आगंतुक पटल : 66
इस विज्ञप्ति को इन भाषाओं में पढ़ें:
Bengali
,
Bengali-TR
,
Malayalam
,
English
,
Urdu
,
हिन्दी
,
Assamese
,
Manipuri
,
Punjabi
,
Gujarati
,
Odia
,
Tamil
,
Telugu
,
Kannada