पंतप्रधान कार्यालय
azadi ka amrit mahotsav

पंतप्रधानांनी सुखदेव सिंग धिंडसा जी यांच्या निधनाबद्दल व्यक्त केला शोक

Posted On: 28 MAY 2025 10:28PM by PIB Mumbai

नवी ‍‍दिल्ली, 28 मे 2025


पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी आज सुखदेव सिंग धिंडसा जी यांच्या निधनाबद्दल शोक व्यक्त केला आहे. "ते एक प्रगल्भ, उत्तुंग राजकारणी होते आणि सार्वजनिक सेवेप्रति त्यांची अढळ बांधिलकी होती. त्यांचा नेहमीच पंजाब, तेथील लोक आणि संस्कृतीशी मूलभूत संबंध होता", असे मोदी यांनी नमूद केले.

पंतप्रधानांनी एक्स या समाजमाध्यमावर पोस्ट केले:

"श्री सुखदेव सिंग धिंडसा जी यांचे निधन हे आपल्या देशाचे मोठे नुकसान आहे. ते प्रगल्भ आणि सार्वजनिक सेवेसाठी अढळ बांधिलकी असलेले एक उत्तुंग राजकारणी होते. त्यांचा नेहमीच पंजाब, तेथील लोक आणि संस्कृतीशी मूलभूत संबंध होता. त्यांनी ग्रामीण विकास, सामाजिक न्याय आणि सर्वांगीण विकास यासारख्या मुद्द्यांवर लढा दिला. त्यांनी नेहमीच आपली सामाजिक बांधिलकी अधिक मजबूत करण्यासाठी काम केले. मला त्यांना अनेक वर्षे जाणून घेण्याचे, विविध मुद्द्यांवर प्रत्यक्ष संवाद साधण्याचे  सौभाग्य मिळाले. या दुःखद प्रसंगी त्यांच्या आप्तस्वकीयांप्रति माझ्या सहवेदना."


S.Patil/V.Joshi/P.Malandkar

सोशल मिडियावर आम्हाला फॉलो करा:@PIBMumbai   Image result for facebook icon /PIBMumbai    /pibmumbai  pibmumbai[at]gmail[dot]com  /PIBMumbai    /pibmumbai

 

 

 


(Release ID: 2132205)