गृह मंत्रालय

भारताच्या स्वातंत्र्यदिन (2022) च्या पार्श्वभूमीवर तुरूंग कर्मचार्यांना सुधार सेवा पदक घोषित


महाराष्ट्रातील तीन पोलिस कर्मचारी राष्ट्रपतींकडून विशिष्ट सेवेबद्दल सुधार सेवा पदकांसाठी पात्र

Posted On: 14 AUG 2022 11:48AM by PIB Mumbai

 

भारताच्या  स्वातंत्र्यदिनी (2022), भारताच्या राष्ट्रपतींनी खालील तुरूंग कर्मचार्यांना सुधार सेवा पदक प्रदान करण्यास मंजुरी दिली आहे.

संजीत रघुनाथ कदम, सुभेदार, अमृत तुकाराम पाटील, हवालदार, महेश हनुमंत हिरवे, शिपाई या महाराष्ट्रातील कर्मचार्यांना त्यांच्या विशिष्ट सेवेबद्द्ल राष्ट्रपतींची सुधार सेवा पदके  घोषित केली आहेत. तर हर्षद भिकनराव अहिरराव, अधीक्षक, वर्ग 1, दत्तात्रय माधवराव उमक, तुरूंगाधिकारी, श्रेणी 2, बाळासाहेब सोपान कुंभार, सुभेदार, प्रकाश गणपत सावर्डेकर, सुभेदार आणि अशोक दगडू चव्हाण, सुभेदार यांना त्यांच्या गुणवत्तापूर्ण सेवेबद्दल सुधार सेवा पदके घोषित करण्यात आली आहेत.

विशिष्ट सेवा राष्ट्रपती सुधार सेवा पदक यादी

Sl. No.

Name

Designation

State/UT

  1.  

Shri Jagjit Singh

IG Prisons

Haryana

  1.  

Shri D. R. Ajayakumar

Assistant Superintendent Gr.II

Kerala

  1.  

Shri Sanjit Raghunath Kadam

Subedar

Maharashtra

  1.  

Shri Amrut Tukaram Patil

Havildar

Maharashtra

  1.  

Shri Mahesh Hanumant Hirve

Sepoy

Maharashtra

  1.  

Shri Bivendu Bhuyan

Jailor

Odisha

  1.  

Shri Sunil Kumar

Head Warder

Delhi

 

गुणवत्तापूर्ण सेवा सुधार सेवा पदक यादी

 

Sl.  No.

Name

Designation

State/UT

1.

Shri Rabi Ram Ingti

Jailor

Assam

2.

Shri Laxmi Ram Yadav

Warder

Chhattisgarh

3.

Shri Girdhar Sen

Warder

Chhattisgarh

4.

Shri Chhotte Lal

Head Warder

Haryana

5.

Smt. Sumitra Devi

Warder

Haryana

6.

Shri Bhopender Singh

Head Warder

Himachal Pradesh

7.

Shri Nihal Chand

Head Warder

Himachal Pradesh

8.

Mohd. Iqbal Mir

Section Officer/Deputy Superintendent

Jammu & Kashmir

9.

Shri Devinder Singh

Warder

Jammu & Kashmir

10.

Shri Suneel D. Galle

Assistant Superintendent

Karnataka

11.

Shri Shivabasappa Kundaranada

Jailor

Karnataka

12.

Shri D. R. Shashidhara

Assistant Jailor

Karnataka

13.

Smt. R. Gangamma

Head Warder

Karnataka

14.

Smt. Syamalambika K

Assistant Superintendent Gr.I

Kerala

15.

Shri Anant Kumar Pandey

Accountant

Madhya Pradesh

16.

Mrs. Neena Shrivastava

Embroidery Instructor

Madhya Pradesh

17.

Shri Bharat Singh Knasya

Head Warder

Madhya Pradesh

18.

Shri Sunil Kumar Randheer

Head Warder

Madhya Pradesh

19.

Shri Asharam Yadav

Warder

Madhya Pradesh

20.

Shri Narendra Kumar Katare

Warder

Madhya Pradesh

21.

Shri Harshad Bhikanrao Ahirrao

Superintendent Class-I

Maharashtra

22.

Shri Dattatray Madhavrao Umak

Jailor Gr.II

Maharashtra

23.

Shri Balasaheb Sopan Kumbhar

Subedar

Maharashtra

24.

Shri Prakash Ganpat Savrdekar

Subedar

Maharashtra

25.

Shri Ashok Dagadu Chavan

Subedar

Maharashtra

26.

Shri Ashokumar Tamang

Head Warder

Manipur

27.

Shri Sushil Baruah

Warder

Meghalaya

28.

Shri Pranab Kr. Das

Assistant Superintendent

Meghalaya

29.

Shri Bulu Matia

Jailor

Odisha

30.

Shri Supak Kumar Nayak

Assistant Jailor

Odisha

31.

Shri Jigmee Dorjee Bhutia

Assistant Sub-Jailor

Sikkim

32.

Shri D. Jawahar

Assistant Jailor

Tamil Nadu

33.

Shri R. Sankara Rameswaran

Grade I Warder

Tamil Nadu

34.

Shri J. Veera Swamy

Chief Head Warder

Telangana

35.

Shri Valadasu Joseph

Head Warder

Telangana

36.

Shri Amandeep Singh

Additional Superintendent

Chandigarh

37.

Ms. Urmila Bhandari

Assistant Superintendent

Delhi

38.

Shri Inderjeet Singh

Head Warder

Delhi

 

 

***

Jaydevi PS/U.Kulkarni/P.Kor

*** 

 

सोशल मिडियावर आम्हाला फॉलो करा:@PIBMumbai   Image result for facebook icon /PIBMumbai    /pibmumbai  pibmumbai[at]gmail[dot]com  /PIBMumbai    /pibmumbai



(Release ID: 1851693) Visitor Counter : 219